วันที่ 29 เมษายน 2567 นายนิเวช อินสุวอ ผอ.สพม.พะเยา พร้อมด้วย น.ส.ขวัญนภา เตโชวีรกุล รอง ผอ.สพม.พะเยา เข้าร่วมการประชุมขับเคลื่อนแผนการยกระดับผลการประเมินจากโปรแกรมประเมินสมรรถนะนักเรียนมาตรฐานสากล (PISA) กลุ่มผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ผ่านระบบอิเล็กทรอนิกส์ ณ ห้องประชุมน้ำยม สพม.พะเยา
โดยมี นางเกศทิพย์ ศุภวานิช รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานในการประชุม
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/ฉ.335-29.4.67-ประชุมPISA.jpg)