วันที่ 11 มีนาคม 2567 นายนิเวช อินสุวอ ผอ.สพม.พะเยา มอบหมายให้ นางสาวขวัญนภา เตโชวีรกุล รอง ผอ.สพม. ร่วมเดินแบบผ้าไทยใส่ให้สนุก สืบสานอนุรักษ์ศิลป์ ผ้าถิ่นไทย ดำรงไว้ในแผ่นดิน ภายใต้ชื่องาน “ภูษาศิลป์ ภิ่นภูกามยาว” และร่วมรับชมการประกวด “แม่เฮือนงาม” จังหวัดพะเยา ประจำปี 2567 ในงานบวงสรวงพญางำเมือง สืบสานประเพณีของดีจังหวัดพะเยา ณ บริเวณลานอเนกประสงค์หลังเทศบาลเมืองพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2024/03/ฉ.176-12.3.67เดินแบบการกุศล.jpg)