โครงการโรงเรียนแห่งความสุขเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาของโรงเรียนในสังกัด
วันจันทร์ที่ 13 พฤศจิกายน 2566 นายนิเวช อินสุวอ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา
เป็นประธานกล่าวเปิดโครงการโรงเรียนแห่งความสุขเพื่อยกระดับคุณภาพการศึกษาของโรงเรียนในสังกัด
และมอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลจัดการศึกษา จัดทำคู่มือแนวทางพัฒนาโรงเรียนแห่งความสุข เพื่อให้โรงเรียนเข้าใจและตระหนักถึงประโยชน์ของการพัฒนา ณ ภูกลองรีสอร์ท อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/11/38-724x1024.jpg)