วันพุธที่ 27 กรกฎาคม พ.ศ.2565 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผู้อำนวยการ สพม.พะเยา ได้เป็นประธานในการจัดกิจกรรม “เทิดทูนสถาบัน ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์“ และพิธีถวายพระพรชัยมงคล ถวายสัตย์ปฏิญาณ เพื่อเป็นข้าราชการที่ดีและพลังของแผ่นดินเนื่อง ในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา วันที่ ๒๘ กรกฎาคม ๒๕๖๕ โดยมี ผู้บริหาร ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่บุคลากรทางการศึกษาสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยาเข้าร่วมกิจกรรม
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2022/07/จม.ข่าว-เดือน-กรกฎาคม-65-3-2-724x1024.jpg)