จัดการอบรมพัฒนาครูด้านการจัดการเรียนรู้ Active Learning เพื่อฟื้นฟูภาวะถดถอยทางการเรียนรู้ (Learning Loss)และยกระดับคุณภาพการจัดการเรียนการสอนภาษาไทย
วันที่ 1-2 กรกฎาคม 2566 ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา มอบหมายให้ ดร.ชัยรินทร์ ชัยวิสิทธิ์ รอง.ผอ.สพม.พะเยา เป็นประธานเปิดการอบรมพัฒนาครู ด้านการจัดการเรียนรู้ Active Learning เพื่อฟื้นฟูภาวะถดถอยทางการเรียนรู้ (Learning Loss)และยกระดับคุณภาพ การจัดการเรียนการสอนภาษาไทย ณ หอประชุมนายแพทย์สุคนธ์ คำวิชัย โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม โดยมีอาจารย์วันชนะ จิตอารีย์ อาจารย์ประจำคณะครุศาสตร์มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงรายเป็นวิทยากรให้ความรู้ร่วมกับ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษาพร้อมด้วย ศูนย์พัฒนาวิชาการกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยจังหวัดพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/07/07-จดหมายข่าว-กรกฏาคม-2566-1-724x1024.png)