สพม.พะเยา จัดกิจกรรมรดน้ำดำหัวขอพรผู้ใหญ่ เนื่องเทศกาลสงกรานต์
ประจำปี 2566 เพื่อสืบสานวัฒนธรรมประเพณีสงกรานต์
เมื่อวันพุธที่ 12 เมษายน พ.ศ.2566 ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา ดร.จักรพันธ์ ภาชนะ รอง ผอ.สพม.พะเยา และบุคลากรทางการศึกษา สพม.พะเยา ร่วมรดน้ำดำหัวขอพรผู้ใหญ่ เนื่องในเทศกาลสงกรานต์ประจำปี 2566 อันเป็นการสืบสานประเพณีสงกรานต์ เพื่อรักษา วัฒนธรรมไทย ณ ห้องประชุมน้ำยม สพม.พะเยา อ.เมือง จ.พะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/25-724x1024.png)