ปฐมนิเทศนิสิตฝึกปฏิบัติงานบริการการศึกษา
เมื่อวันจันทร์ที่ 3 เมษายน พ.ศ.2566 ว่าที่ร้อยโท ทวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา และ ดร.จักรพันธ์ ภาชนะ รองผอ.สพม.พะเยา พร้อมด้วย จ่าสิบโท สุพจน์ ชัยชนะ ผอ.กลุ่มกฎหมายและคดีและกลุ่มพัฒนาครูฯ ปฐมนิเทศนิสิตฝึกปฏิบัติการวิชาชีพ
การบริหารการศึกษา จำนวน 5 คน ได้แก่ 1.นางณัจฉรียา ภาธรธนฤต
2.นางสาวพัชราภรณ์ กันคำ 3.นายลักษ์พงษ์ ปิงเมือง 4.นางสาวอรวรรณ สารขัติ 5.นางสาวอรสา กาโนรักษ์ ซึ่งเข้ารับการฝึกปฏิบัติงานบริการการศึกษา การดำเนินงานของสำนักงาน ขอบข่าย ภารกิจ ตามกลุ่มงานต่าง ๆ ของ สำนักงานเขตพื้นที่ฯ ระหว่างวันที่ 3 – 27 เมษายน ณ ห้องประชุมน้ำยม สพม.พะเยา อ.เมือง จ.พะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/04-จดหมายข่าว-เมษายน-2566-1-1-724x1024.png)