กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า
กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน พ.ศ.2566 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา เข้าร่วมกิจกรรมเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระราชสมภพ 2 เมษายน 2566 และเนื่องในวันอนุรักษ์มรดกไทย จังหวัดพะเยา โดยมี ว่าที่ร้อยตรี ณรงค์ โรจนโสทร ผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา เป็นประธาน พร้อมด้วย รองผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา นายกเหล่ากาชาดจังหวัดพะเยา หัวหน้าส่วนราชการ และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมในพิธี จากนั้นผู้ว่าราชการจังหวัดพะเยา ได้มอบ เกียรติบัตรยกย่องเชิดชูเกียรติแก่หน่วยงานที่ให้การส่งเสริมและสนับสนุนงานด้านศาสนา ศิลปะ ประเพณี และวัฒนธรรมของจังหวัดพะเยาด้วยณ ศาลาประชาคมจังหวัดพะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/04/04-จดหมายข่าว-เมษายน-2566-1-724x1024.png)