เมื่อวันอังคารที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ.2565 ว่าที่ร้อยโททวีป วงศ์ชาลีกุล ผอ.สพม.พะเยา มอบมายให้ ดร.จักรพันธ์ ภาชนะ รองผอ.สพม.พะเยา พร้อมด้วยคณะกรรมการได้ทำการสอบคัดเลือกบุคคลเพื่อจ้างเป็นลูกจ้างชั่วคราว ในตำแหน่งนักวิชาการศึกษา จำนวน 2 อัตรา ,นักทรัพยากรบุคคล จำนวน 1 อัตรา สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาพะเยา ณ ห้องประชุมน้ำยม สพม.พะเยา อ.เมือง จ.พะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2022/11/จดหมายข่าว-พ.ย.-65-5-724x1024.jpg)