กิจกรรมรวมพลังสรรค์สร้างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต
วันจันทร์ ที่ 6 พฤศจิกายน พ.ศ.2566 เวลา 08.30 น. นายนิเวช อินสุวอ ผอ.สพม.พะเยา
มอบหมายให้ นายจักรพันธ์ ภาชนะ รอง ผอ.สพม.พะเยา พร้อมด้วย ข้าราชการ และบุคลากรทางการศึกษา สังกัด สพม.พะเยา ร่วมกิจกรรม “กิจกรรมรวมพลังสรรค์สร้างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต” โดยกิจกรรมประกอบด้วย เคารพธงชาติ กิจกรรมทางศาสนา ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี กล่าวปฏิญาณสำนักงานเขตสุจริต โดยได้ดำเนินกิจกรรมทุกวันจันทร์แรกของเดือน ก่อนปฏิบัติหน้าที่
เพื่อเป็นการเสริมสร้างวัฒนธรรมองค์กรในการเทิดทูนสถาบันหลักของชาติและยึดมั่นในการปฏิบัติงาน ด้วยความสุจริตโปร่งใส ณ ลานหน้าเสาธง สพม.พะเยา อ.เมือง จ.พะเยา
![](https://www.sesapy.go.th/wp-content/uploads/2023/11/20-724x1024.jpg)